Docsity
Docsity

Prepare for your exams
Prepare for your exams

Study with the several resources on Docsity


Earn points to download
Earn points to download

Earn points by helping other students or get them with a premium plan


Guidelines and tips
Guidelines and tips

DAILY LESSON_LOG FILIPINO GUIDE, Papers of Advanced Education

Guide for student like me this will help you to make your lesson plan and it will guide you step by step. also represent to easy make lesson planning

Typology: Papers

2022/2023

Uploaded on 01/11/2024

jillary-tortona
jillary-tortona 🇵🇭

3 documents

1 / 4

Toggle sidebar

This page cannot be seen from the preview

Don't miss anything!

bg1
Paaralan (School) Baitang/Antas (Grade Level) GRADE - 7
Guro (Teacher) Asignatura (Learning Area) FILIPINO
Petsa/Oras (Teaching Date & Time) Markahan (Quarter) UNANG MARKAHAN
Bilang ng Linggo (Week No.) WEEK 1 Lunes (Monday) Martes (Tuesday) Miyerkules (Wed.) Huwebes (Thurs.) Biyernes (Friday)
I.LAYUNIN (Objectives) Nagagamit ang mga
panghalip na panao sa
pagbibigay ng sariling
reaksiyon sa narinig o
nababasa
Nagagamit ang
angkop na pananalita
sa pagbibigay ng
palagay o reaksiyon
sa narinig o nabasa
Nakakasulat ng
sariling palagay o
reaksiyon sa narinig
o nabasa
Nakikilala ang mga
salitang hiram na
nagging bahagi nan
g pang-araw-araw
na talasalitaan
Naibibigay ang
pangunahing kaisipan
at mga detalye mula
sa binasang
seleksiyon
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards)
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards)
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies) Nagagamit ang mga
panghalip na panao sa
pagbibigay ng sariling
reaksiyon sa narinig o
nababasa
Nagagamit ang
angkop na pananalita
sa pagbibigay ng
palagay o reacksiyon
sa narinig o nabasa
Nakakasulat ng
sariling palagay o
reaksiyon sa narinig
o nabasa
Nakikilala ang mga
salitang hiram na
nagging bahagi nan
g pang-araw-araw
na talasalitaan
Naibibigay ang
pangunahing kaisipan
at mga detalye mula
sa binasang
seleksiyon
II.NILALAMAN (Content) Paggamit ang mga
panghalip na panao sa
pagbibigay ng sariling
reaksiyon sa narinig o
nababasa
Paggamit ang angkop
na pananalita sa
pagbibigay ng
palagay o reacksiyon
sa narinig o nabasa
Pagsulat ng sariling
palagay o reaksiyon
sa narinig o nabasa
Pagkilala ang mga
salitang hiram na
nagging bahagi nan
g pang-araw-araw
na talasalitaan
Pagbibigay ng
pangunahing kaisipan
at mga detalye mula
sa binasang
seleksiyon
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages) Manual ng Guro
p.54-55
Manual ng Guro
p.54-55
Manual ng Guro
p.54-55
Manual ngguro
p. 56-57
Manual ng guro
p. 56-57
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages) Batayang aklat
p. 70-75
Batayang aklat
p. 70-75
Batayang aklat
p. 70-75
Batayang aklat
p. 62-68
Batayang Aklat
p.62-68
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource (Additional Materials from
Learning Resources (LR) Portal) S
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures) Basahin ang mga
salita sa Talasalitaan
Anu-ano ang mga
salitang hiram na
GRADES 1 TO 12
DAILY LESSON LOG
pf3
pf4

Partial preview of the text

Download DAILY LESSON_LOG FILIPINO GUIDE and more Papers Advanced Education in PDF only on Docsity!

Paaralan (School) Baitang/Antas (Grade Level) GRADE - 7 Guro (Teacher) Asignatura (Learning Area) FILIPINO Petsa/Oras (Teaching Date & Time) Markahan (Quarter) UNANG MARKAHAN

Bilang ng Linggo (Week No.) WEEK 1 Lunes (Monday)^ Martes (Tuesday)^ Miyerkules (Wed.)^ Huwebes (Thurs.)^ Biyernes (Friday)

I.LAYUNIN (Objectives) Nagagamit ang mga panghalip na panao sa pagbibigay ng sariling reaksiyon sa narinig o nababasa Nagagamit ang angkop na pananalita sa pagbibigay ng palagay o reaksiyon sa narinig o nabasa Nakakasulat ng sariling palagay o reaksiyon sa narinig o nabasa Nakikilala ang mga salitang hiram na nagging bahagi nan g pang-araw-araw na talasalitaan Naibibigay ang pangunahing kaisipan at mga detalye mula sa binasang seleksiyon A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards) B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards) C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies) Nagagamit ang mga panghalip na panao sa pagbibigay ng sariling reaksiyon sa narinig o nababasa Nagagamit ang angkop na pananalita sa pagbibigay ng palagay o reacksiyon sa narinig o nabasa Nakakasulat ng sariling palagay o reaksiyon sa narinig o nabasa Nakikilala ang mga salitang hiram na nagging bahagi nan g pang-araw-araw na talasalitaan Naibibigay ang pangunahing kaisipan at mga detalye mula sa binasang seleksiyon II.NILALAMAN (Content) Paggamit ang mga panghalip na panao sa pagbibigay ng sariling reaksiyon sa narinig o nababasa Paggamit ang angkop na pananalita sa pagbibigay ng palagay o reacksiyon sa narinig o nabasa Pagsulat ng sariling palagay o reaksiyon sa narinig o nabasa Pagkilala ang mga salitang hiram na nagging bahagi nan g pang-araw-araw na talasalitaan Pagbibigay ng pangunahing kaisipan at mga detalye mula sa binasang seleksiyon III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources) A.Sanggunian (References) 1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages) (^) Manual ng Guro p.54- Manual ng Guro p.54- Manual ng Guro p.54- Manual ngguro p. 56- Manual ng guro p. 56- 2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials Pages) 3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages) (^) Batayang aklat p. 70- Batayang aklat p. 70- Batayang aklat p. 70- Batayang aklat p. 62- Batayang Aklat p.62-

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource (Additional Materials from Learning Resources (LR) Portal)

S

B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources) IV.PAMAMARAAN (Procedures) Basahin ang mga salita sa Talasalitaan Anu-ano ang mga salitang hiram na

GRADES 1 TO 12

DAILY LESSON LOG

at unawain/alamin ang mga kahulugan ng mga ito.. ating napag-aralan? -Naging kalahok na ba kayo sa anumang timpalak pangwika? Nanalo ba kayo?Ano ang nagging damdamin ninyo? Ibahagi sa klase ang naranasan. A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng aralin (Review Previous Lessons) Pag-usapan ang ginawang talaarawan ng mga bata Itanong: Ano ang panghalip na panao? Itanong: Ano ang leksiyon kahapon? Basahin ang seleksiyon sa p. 62-

Sabihin sa mga bata babasahing seleksiyon ay may tulang kapaloob at humanda silang basahin ito nang madamdamin. B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing purpose for the Lesson) Ano-anoang inilagayninyo sa inyong talaarawan? Pag-uusapang ang mahalagang gamit nito Ano ang kahulugan nito? Suriin ang mga kaisipang nakalahad, gayundin ang istilong pagkasulat sa kwento. Ipabasa ang tula nang may damdamin sa isang grupo ng mga mag- aaral.Pagbigayin ng reaksiyon ang klase sa nilalaman ng tula. C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presenting examples /instances of the new lessons) Ipabasa ang ilang tala sa ginawa ng mga bata.Ipatukoy ang mga pangngalang ginagamit at ang uri nito. Pagbabasa ng isang reaksiyon mula sa ginawa ng bata Pagbasa sa mga palagay o reaksiyon na ginawa sa bata tungkol sa TOKHANG” Anu-ano ang mga salitang nakikita ninyo sa seleksiyon binasa? Ipagpatuloy ang pagbabasa sa natitirang bahagi ng ng seleksiyon.Pagbigayin ang klase ng inaakala nilang angkop na wakas nito. D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 (Discussing new concepts and practicing new skills #1. Itala sa pisara ang mga nabanggit na pangngalang nahanap mula sa binasang Patingnan ang pahina 70 ng aralin.Ipabasa ng mga bata Pag-uusapan ito sa buong klase Ano ang tawag sa mga salitang English na nakikita ninyo? Iyon ang tinatawag na Magkaroon ng talakayan: Bakit at paano ninyo dapat mahalin ang wikang

ang naranasan. J. Karagdagang gawain para satakdang-aralin at remediation (Additional activities for application or remediation) Bumuo ng sariling reaksiyon mula sa nabasang sileksiyon gamit ang panghalip na panao Magbigay ng sariling reaksiyon o palagay tungkol sa impormasyong “Tokhang” Makinig ng balita isulat ang inyong reaksiyon Basahin ang seleksiyon sa p. 62-66. Sabihin sa mga bata babasahing seleksiyon ay may tulang kapaloob at humanda silang basahin ito nang madamdamin. V.MGA TALA (Remarks) VI. PAGNINILAY (Reflection) A. Bilang ng mag-aaral na nakakuhang 80% sa pagtataya (No.of learners who earned 80% in the evaluation) B. Blgng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation (No.of learners who requires additional acts.for remediation who scored below 80%) C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin? (Did the remedial lessons work? No.of learners who caught up with the lessons) D. Bilang ng mga mag-aaral na magpatuloy sa remediation? (No.of learners who continue to require remediation) E. Alin sa mga istrateheyang patuturo na nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? (Which of my teaching strategies worked well? Why did this work?) F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyonan sa tulong ng aking punongguro at superbisor? (What difficulties did I encounter which my principal/supervisor can help me solve?) G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? (What innovations or localized materials did I used/discover which I wish to share with other teachers?)